Tập huấn chuyển giao kỹ thuật mô hình Trồng hoa cúc tại xã Bình Hiệp
19:38 18/07/2024
Ngày 17/7/2024, Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện Bình Sơn phối hợp với UBND, Hội Nông dân xã Bình Hiệp tổ chức lớp tập huấn chuyển giao kỹ thuật mô hình Trồng hoa cúc cho 50 hội viên nông dân trên địa bàn xã.
Trao tặng nhà nghĩa tình đồng đội cho thân nhân liệt sĩ Công an
19:32 18/07/2024
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024); sáng ngày 17/7/2024, tại xã Bình Chương, huyện Bình Sơn, Công an tỉnh phối hợp cùng chính quyền địa phương tổ chức trao tặng nhà nghĩa tình đồng đội cho ông Võ Lợi, là em ruột (người thờ cúng) liệt sĩ Công an nhân dân Võ Xuân Ngọc, nguyên cán bộ Ban An ninh tỉnh Quảng Ngãi. Đồng chí Đại tá Phan Công Bình - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh dự buổi trao tặng nhà.
Tọa đàm kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống Lực lượng TNXP
18:50 16/07/2024
Chiều ngày 14/7/2024, Đoàn Thanh niên xã Bình Tân Phú phối hợp với Hội Cựu thanh niên xung phong xã tổ chức Tọa đàm kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống Lực lượng TNXP Việt Nam (15/7/1950 - 15/7/2024).
Bình Châu: Tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng, chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định
21:07 08/07/2024
UBND xã Bình Châu vừa phối hợp với Đồn Biên phòng Bình Hải và Nghiệp đoàn nghề cá xã Bình Châu tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động phòng, chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định IUU.
Bình Châu trao Huy hiệu Đảng cho 3 đảng viên
16:20 03/07/2024
Sáng ngày 02/7/2024, tại Hội trườngUBND xã Bình Châu, Đảng ủy xã Bình Châu tổ chức Lễ trao Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024 cho 3 đồng chí. Tham dự buổi lễ có đồng chí Võ Thanh Tuấn – Huyện ủy viên, Trưởng phòng Kinh tế - Hạ tầng huyện phụ trách xã; đồng chí Nguyễn Văn Ba - Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã; đồng chí Nguyễn Xuân Ba – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Phùng Bá Vương – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; đồng chí Nguyễn Văn Tuấn – Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam. Cùng các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng ủy và các đồng chí được nhận Huy hiệu Đảng và toàn thể đảng viên trong Đảng bộ.
Thực hiện mô hình thu gom, phân loại rác thải tái chế
15:40 03/07/2024
Nhằm hưởng ứng phong trào chống rác thải nhựa, bảo vệ môi trường và xây dựng nông thôn mới, xây dựng ý thức văn minh của người dân trong việc xử lý rác thải nhựa ra môi trường, để giảm thiểu tình trạng ô nhiễm môi trường. Câu lạc bộ Thắp sáng ước mơ ở xã Bình Mỹ đã tổ chức thực hiện Mô hình "Thu gom phân loại rác thải tái chế" hưởng ứng phong trào chống rác thải nhựa.
Tuyên truyền chủ quyền biển, đảo cho đoàn viên, thanh thiếu niên
18:53 26/06/2024
Nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức cho đoàn viên, thanh thiếu niên về vai trò, vị trí chiến lược của biển, đảo Việt Nam. Ngày 25/6/2024, Đoàn Thanh niên xã Bình Tân Phú phối hợp với Đồn Biên phòng Bình Hải tổ chức tuyên truyền về chủ quyền biển, đảo cho hơn 100 đoàn viên, thanh thiếu niên trên địa bàn xã.
Xã Bình Thuận tích cực triển khai Quyết định số 2/2023/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ
16:25 21/06/2024
Sau khi người chấp hành xong án phạt tù trở về địa phương, UBND xã Bình Thuận thực hiện ngay việc quản lý, giáo dục và giúp đỡ các trường hợp này. Từ khâu trình diện, cho đến tâm tư, nguyện vọng của các cá nhân đều được quan tâm chú trọng. UBND xã còn phân công Công an, Đoàn thể xã giúp đỡ, tìm nhiều giải pháp như: tạo việc làm và giới thiệu việc làm để bản thân họ có khoản thu nhập, ổn định cuộc sống, tái hòa nhập cộng đồng.
Bình Sơn: Trao huy hiệu Đảng cho 9 đảng viên
19:13 18/06/2024
Sáng ngày 18/6/2024, Đảng bộ thị trấn Châu Ổ tổ chức Lễ trao tặng huy hiệu Đảng đợt 19/5 cho 9 đảng viên được tăng Huy hiệu 60 năm, 55 năm, 50 năm, 40 năm và 30 năm tuổi Đảng.
Bình Thạnh ra mắt mô hình “Sản xuất và chế biến nước mắm” gắn với bảo vệ môi trường
19:08 18/06/2024